• f5e4157711

Dabarun Hasken Ambaliyar ruwa a Ginin Hasken Waje

Fiye da shekaru goma da suka wuce, lokacin da "rayuwar dare" ta fara zama alama ce ta arzikin rayuwar mutane, hasken birane a hukumance ya shiga rukunin mazauna birane da manajoji. Lokacin da aka ba da bayanin dare ga gine-gine daga karce, " ambaliyar ruwa" ta fara. Ana amfani da "baƙar fata" a cikin masana'antar don bayyana hanyar kafa fitilu kai tsaye don haskaka ginin.

Sabili da haka, hasken ambaliyar ruwa shine ainihin ɗayan manyan hanyoyin hasken gine-gine. Ko da a yau, ko da an canza hanyoyi da yawa ko kuma an kawar da su tare da ci gaban fasaha da fasahar hasken wuta, har yanzu akwai sanannun gine-gine a gida da waje. Ana kiyaye wannan fasaha ta gargajiya.

 hoto0011HOTO: Hasken dare na Colosseum

Da rana, ana yaba gine-gine a matsayin kaɗe-kaɗe na birnin, kuma fitulun da ke cikin dare suna ba da waɗannan waƙoƙin kiɗan. Siffar gine-ginen biranen zamani ba kawai ambaliyar ruwa da haskakawa ba ne, amma tsarin da tsarin ginin da kansa ya sake yin tunani da kyan gani a ƙarƙashin haske.

A halin yanzu, fasahar hasken kayan ado da aka fi amfani da ita don gina haske na waje ba sauƙi ba ne mai sauƙi da haske ba, amma haɗakar da fasahar shimfidar wuri mai haske da fasaha. Ya kamata a daidaita tsarinsa da gininsa tare da fitilu daban-daban bisa ga matsayi, aiki, da halayen ginin. Fitila da fitilun don nuna harshen haske daban-daban a sassa daban-daban na ginin da wuraren aiki daban-daban.

Wurin shigarwa da adadin fitulun ambaliya

Bisa ga halaye na ginin da kansa, ya kamata a saita fitilu a wani wuri mai nisa daga ginin kamar yadda zai yiwu. Don samun ƙarin haske mai daidaituwa, rabon nisa zuwa tsayin ginin bai kamata ya zama ƙasa da 1/10 ba. Idan an taƙaita yanayin, ana iya shigar da hasken ruwa kai tsaye a jikin ginin. A cikin tsarin tsarin facade na wasu gine-gine na waje, ana la'akari da bayyanar da bukatun hasken wuta. Akwai wani dandali na musamman da aka tanada don shigar da hasken ambaliyar ruwa, don haka Bayan an shigar da kayan aikin hasken ba za a iya ganin hasken ba, don kiyaye amincin facade na ginin.hoto0021

HOTO: Sanya fitilun ruwa a ƙarƙashin ginin, lokacin da facade na ginin ya haskaka, gefen da ba a buɗe ba zai bayyana, tare da haske da duhu masu tsaka-tsaki, yana maido da haske mai girma uku na haske da inuwar ginin. (Fntin hannu: Liang He Lego)

Tsawon fitilolin da aka sanya a jikin ginin ya kamata a sarrafa su a cikin 0.7m-1m don guje wa faruwar tabo mai haske. Nisa tsakanin fitilar da ginin yana da alaƙa da nau'in katako na hasken ruwa da tsayin ginin. A lokaci guda, ana la'akari da abubuwa kamar launi na facade mai haske da haske na yanayin kewaye. Lokacin da hasken wutar lantarki yana da kunkuntar rarraba haske kuma bukatun hasken bango yana da girma, abin da ke haskakawa yana da duhu, kuma yanayin da ke kewaye yana da haske, ana iya amfani da hanyar haske mai yawa, in ba haka ba za'a iya ƙara tazarar haske.

An ƙaddara launi na hasken ruwa

Gabaɗaya magana, abin da aka fi mayar da hankali kan gina hasken waje shine amfani da haske don nuna kyawun ginin, da kuma amfani da tushen haske mai launi mai ƙarfi don nuna ainihin launi na ginin a cikin rana.

Kada ku yi ƙoƙarin amfani da launi mai haske don canza launin waje na ginin, amma ya kamata ku yi amfani da launi na kusa don haskakawa ko ƙarfafawa bisa ga ingancin kayan da launi na ginin. Misali, rufin zinari yakan yi amfani da tushen hasken sodium mai launin rawaya mai ƙarfi don haɓaka hasken wuta, kuma rufin cyan da bango suna amfani da maɓuɓɓugan haske na ƙarfe na halide tare da mafi kyawun launi.

Hasken hasken haske na launuka masu yawa ya dace kawai don gajeren lokaci, kuma yana da kyau kada a yi amfani da shi don saitunan tsinkaya na dindindin na bayyanar ginin, saboda hasken launi yana da sauƙi don haifar da gajiya na gani a ƙarƙashin inuwar. inuwa.hoto0031

HOTO: Rukunin Ƙasar Italiya a Expo 2015 yana amfani da hasken ruwa kawai don ginin. Yana da wuya a haskaka farin saman. Lokacin zabar launi mai haske, yana da mahimmanci don fahimtar ma'anar launi "farin jiki". Wannan saman abu ne mai tauri. Daidai ne don amfani da tsinkayar nisa da babban yanki. Hasashen kusurwar hasken ambaliya kuma yana sanya launin haske "a hankali" daga ƙasa zuwa sama don shuɗewa, wanda yake da kyau sosai. (Madogaran hoto: Google)

Kusurwar tsinkaya da alkiblar hasken ambaliya

Yaduwa mai yawa da matsakaicin jagorar haske zai sa ma'anar batun ginin ginin ya ɓace. Domin ya sa ginin ginin ya zama mafi daidaituwa, tsarin fitilun ya kamata ya kula da jin dadi na aikin gani. Hasken haske a kan hasken da aka gani a cikin filin kallo ya kamata ya fito daga cikin wannan hanya, ta hanyar inuwa na yau da kullum, an kafa ma'anar mahimmanci.

Koyaya, idan jagorar hasken ya yi yawa guda ɗaya, zai sa inuwar ta yi ƙarfi kuma ta haifar da bambanci mai ƙarfi tsakanin haske da duhu. Sabili da haka, don guje wa lalata daidaitattun haske na gaba, don sauyewar ɓangaren ginin, za a iya amfani da haske mai rauni don sanya inuwa mai laushi a cikin kewayon digiri 90 a cikin babban jagoran hasken wuta.

Ya kamata a ambata cewa haske mai haske da inuwa na siffar ginin ya kamata ya bi ka'idar tsarawa a cikin jagorancin babban mai kallo. Wajibi ne a yi gyare-gyare da yawa zuwa wurin shigarwa da kuma tsinkayar tsinkaya na hasken ruwa a lokacin ginin da ƙaddamarwa.

hoto0041

HOTO: Pavilion na Paparoma a Expo 2015 a Milan, Italiya. Jeri na fitilun wankin bango a ƙasan da ke ƙasa yana haskaka sama, tare da ƙaramin ƙarfi, kuma aikinsu shine nuna jujjuyawar gaba ɗaya da jin daɗin ginin. Bugu da ƙari, a gefen dama, akwai wata babbar wuta mai ƙarfi wanda ke haskaka fitattun haruffa da kuma sanya inuwa a bango. (Madogaran hoto: Google)

A halin yanzu, hasken wurin dare na gine-gine da yawa yakan yi amfani da hasken ruwa guda ɗaya. Hasken ba shi da matakai, yana cinye makamashi mai yawa, kuma yana fuskantar matsalolin gurɓataccen haske. Ba da shawarar yin amfani da ɗimbin haske mai girma uku, cikakken amfani da hasken ambaliya, hasken kwane-kwane, fitilun cikin gida, haske mai ƙarfi da sauran hanyoyin.


Lokacin aikawa: Yuli-22-2021