Ba za a iya guje wa gurɓatar haske mai canza lokaci ba
Fahimtar jama'a game da gurɓataccen haske yana canzawa tare da lokuta daban-daban.
A zamanin da babu wayar hannu kowa ya ce kallon talabijin yana cutar da ido, amma yanzu wayar ce ke cutar da ido. Ba za mu iya cewa ba mu ƙara kallon talabijin ko amfani da wayoyin hannu ba. Abubuwa da yawa da abubuwan mamaki sune sakamakon ci gaban al'umma zuwa wani mataki.
Abin da ya kamata ka yarda, ko da yake muna ihu don kawar da gurɓataccen haske a kowace rana, mun kuma san cewa wannan ba gaskiya ba ne. Saboda hasken yanayin dare shine yanayin, kuma a ƙarƙashin yanayin gabaɗaya, yawancin ayyukan hasken wuta ba su da gamsarwa kuma ba makawa.
Ana samun manyan canje-canje a cikin gine-gine, muhalli, ko abubuwan da ke kewaye da su. A gefe guda, ba za mu iya musun jin daɗin waɗannan canje-canje ga rayuwarmu ba, kuma ba za mu iya guje wa mummunan tasirin waɗannan canje-canje a rayuwarmu ba. .
Ba za mu iya cewa cikin sauƙi yana da lahani ba, don haka ba ma amfani da shi kuma. Abin da za mu iya yi shi ne yadda za mu inganta shi. Don haka, yadda za a rage gurɓatar haske, ko ma guje wa lalacewar gurɓatacciyar hasken da ke kewaye, ita ce hanyar magance matsalar.
Matsayin kimantawa na gurɓataccen haske ya kamata ya yi tafiya tare da lokutan
Tare da sabbin fasahohin hasken wuta, ya kamata ka'idojin kimantawa su ci gaba da tafiya tare da lokutan.
Da farko, don kimanta gurɓataccen haske, ya kamata a ɗauki ma'auni daban-daban maimakon ma'auni na hankali. Don gurɓatar haske da haske, CIE (Commission Internationale del'Eclairage, International Commission on Illumination) yana da ma'auni, wanda masana ke ƙididdige su bisa jerin ƙididdiga.
Amma mizanin baya nufin cikakken daidaito.
Har ila yau, ma'auni dole ne su ci gaba da tafiya tare da zamani, kuma dole ne a yi la'akari da su bisa la'akari da yanayi daban-daban, ciki har da daidaitawar ido na mutum, kuma bisa yanayin da ake ciki a maimakon yanayin da ya gabata.
A gaskiya ma, a matsayin mai zane, ya kamata ku rage girman haske da gurɓataccen haske a cikin tsarin ƙira. Yawancin fasaha a yau suna da irin waɗannan yanayi. Ko dai tsarin tsarin tsarin gani ne ko kuma aiwatar da dukkanin ra'ayi na zane, akwai hanyoyi da yawa don rage shi. Rashin gurɓataccen haske, kuma an sami nasara da yawa da yunƙurin da za a iya amfani da su don tunani da tunani, gami da wasu ayyukan haɗin gwiwa tsakanin hukumomin ƙirar gida da na waje da yawa, waɗanda kuma suka sami lambobin yabo na duniya.
A cikin maganin wannan nau'in haske, akwai kuma yunƙuri masu kyau da ƙirƙira, gami da ra'ayi biyu-mita, 3D ido tsirara, tacewa da tunani a cikin kayan gani, waɗanda duk abubuwan fasaha ne waɗanda za a iya magance su yanzu. Don haka, masu zanen hasken wuta ya kamata su fita, su saurari ƙarin, su duba, su yi la'akari da ingancin abu, aiki, gilashin launi a cikin sana'ar da ya kamata a cire, kuma a maido da abin da yake.
A takaice, ba za a iya guje wa gurɓataccen haske ba, amma ana iya rage shi. Kowane zamani yana da ma'auni daban-daban don yin la'akari da gurɓataccen haske, amma yana da tabbacin cewa ko wane zamani, ga jama'a, ya zama dole a inganta fahimtar hasken gaba ɗaya. Ga masu zanen kaya, suna buƙatar daidaitawa da yin wasu ƙirar haske waɗanda ke da aminci ga yanayi da lafiya.
Ba za mu iya canza abubuwa da yawa ba, amma za mu iya daidaitawa da inganta su.
Wannan yana a MIT, Cibiyar Fasaha ta Massachusetts tana da dakin gwaje-gwaje da ake kira City Perceived
A cikin dakin gwaje-gwaje, suna fatan haɗa bayanai ta hanyar tattara bayanai, bayyanawa da hangen nesa na duk birni. Wannan da kansa yana buƙatar gine-ginen kafofin watsa labarai da yawa ko kayan aikin watsa labarai azaman masu ɗaukar kaya. Har ila yau, akwai wasu bincike na akida kan hakkokin zamantakewar jama'a, da yadda za a inganta dimokuradiyya da jerin abubuwan da suka shafi akida, wadanda dukkansu ke nuni da jerin batutuwa na asali kamar akidar rayuwa da samar da wuri a cikin birni mai wayo a nan gaba. Yana cikin sabon yanayi, kuma matsala ce ta ’yan Adam. Wannan lamari ne na kasa da kasa. Wannan yanayin yana cikin sabon yanayi, a zamanin kafofin watsa labaru na yau, zamanin dijital, da babban zamanin bayanai, akwai namomin kaza marasa adadi da ke tsirowa, ko kamar tafasasshen ruwa, koyaushe suna tashi. A cikin irin wannan yanayi inda aka samar da wasu sabbin fasahohin zamani, juyin halittar zamantakewa da sauye-sauyen zamantakewa suna canzawa a kowace rana. Ya zarce sauye-sauye a cikin ƴan shekaru ɗari da suka gabata, har ma da canje-canjen da aka yi a cikin dubban shekaru. A cikin wannan mahallin, a matsayinmu na masu zane-zane, a matsayin babban karfi wajen samar da sararin gine-gine, samar da sararin samaniya, da kuma samar da sararin samaniya, ta yaya za mu haifar da ruhin wuri, yadda za a inganta maganganun jama'a na gari ko ilimin kimiyyar dimokuradiyya, ko 'yan ƙasa siffar hakkoki. Don haka, baya ga kula da wannan fasaha, fasaha, ko cikakkun bayanai a cikin zane, ya kamata masu zanen kaya su mai da hankali kan sauye-sauyen zamantakewa, nauyin zamantakewa, da aikin mai zane a cikin al'umma.
Lokacin aikawa: Agusta-26-2021